ประวัติโรงเรียนของเรา About Us
รางวัลและความภาคภูมิใจ
คณะผู้บริหารได้รับรางวัล ดังนี้
นายบุญธรรม กล้าหาญ ผู้อำนวยการโรงเรียน
รองผู้อำนวยการโรงเรียน
นายถาวร ครองยุทธ รองผู้อำนวยการโรงเรียน
- ได้รับโล่ รางวัลเสมา ป.ป.ส. ผลงานดีเด่น ระดับเงิน โครงการสถานศึกษาสีขาว ปลอดยาเสพติดและอบายมุข กระทรวงศึกษาธิการ
ว่าที่ ร.ต.ชัยชนะ วรสุทธิ์ รองผู้อำนวยการโรงเรียน
-ได้รับโล่ รางวัล รองผู้อำนวยการโรงเรียนมัธยมศึกษาดีเด่น สมาคมรองผู้อำนวยการโรงเรียนมัธยมศึกษาแห่งประเทศไทย
นายอ๊อดสวอน ริ้วทอง รองผู้อำนวยการโรงเรียน
- ได้รับโล่ รางวัล รองผู้อำนวยการสถานศึกษาดีเด่น สมาคมรองผู้อำนวยการสถานศึกษาการศึกษาขั้นพื้นฐานแห่งประเทศไทย
- ได้รับรางวัล คุรุชนคนคุณธรรม ประเภท ผู้บริหารสถานศึกษาดีเด่น ระดับเขตตรวจราชการที่ 14 ประจำปี 2564
นางรสสุคนธ์ วันทา รองผู้อำนวยการโรงเรียน
- โล่รางวัล ผู้บริหารสถานศึกษาดีเด่น เนื่องในวันครูแห่งชาติ ประจำปี 2566 ศูนย์ให้คำปรึกษากิจกรรมเพื่อสังคม
คณะครูได้รับรางวัล ดังนี้
นายสนองรัตน์ แสงผา ได้รับเหรียญทอง รางวัลรองชนะเลิศ ระดับชาติ ด้านวิชาการ ระดับ ม.ปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม
นายกฤษฎ์ บุตนิตย์ รางวัลเหรียญเงิน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ด้านวิชาการ ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว
นางสาวรัติยา แก้วกูล รางวัลเหรียญทอง ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว
นางสาวสุภาวรรณ จันทะบุตร รางวัลเหรียญทอง ด้านบริหาร ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา
นางปณิตา ทางทอง ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ระดับเหรียญทอง ระดับชาติ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการสอน ระดับ ม.ต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม
นางสาวนิดา เชื้อประทุม รางวัลเหรียญเงิน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน
นายจักรพงษ์ ตระการไทย รางวัลเหรียญทอง ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ
นายโชคชัย ส่งสุข,นายสนองรัตน์ แสงผา ,นางสาวอรณิชา ดาผา, นายกิติศักดิ์ ลักษณะฉิมพลี
- ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 กิจกรรมบริษัทสร้างการดี 4.0 โครงการประกวด คัดเลือกสื่อและนวัตกรรมการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม
และความตระหนักรู้ในการป้องกันและปราบปรามการทุจริต (โรงเรียนสุจริต) ปีงบประมาณ 2564 ภายใต้ชื่อ “เปลี่ยนขยะให้เป็นบุญ สร้างคุณค่าให้กับโลก น้อมนำสุขสู่พอเพียง”
นายสนองรัตน์ แสงผา ได้รับรางวัลเหรียญทองระดับชาติ ครูผู้สอนการประกวดภาพยนตร์สั้น ปี 2562
นางดรุณี บุญพึ่ง และนางสาวประภาศรี วัดสำโรง ได้รับรางวัลเหรียญทอง ระดับชาติ ครูผู้สอน ครูผู้สอนสวดมนต์หมู่ทำนองสรภัญญะ ระดับ ม.1-3 ประจำปี 2562
นางสาวสุมินตรา งามล้วน รางวัลเหรียญทองระดับชาติ ครูผู้สอนเพลงคุณธรรม ระดับ ม.1-3 ปี 2562
นักเรียนได้รับรางวัล ดังนี้
- รางวัลระดับเหรียญทอง การแข่งขัน คิดเลขเร็ว เอแม็ทและซูโดกุ ครั้งที่ 6 ของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลเหรียญทองระดับชาติ การประกวดเพลงคุณธรรม ระดับ ม.1 – 3 ปีการศึกษา 2562
- รางวัลเหรียญทองระดับชาติ การประกวดสวดมนต์หมู่ทำนองสรภัญญะ ปีการศึกษา 2562
- รางวัลเหรียญทองระดับชาติ การประกวดภาพยนตร์สั้น ปีการศึกษา 2562
- รางวัลประกวดบรรยายธรรม ระดับภาค คณะสงฆ์ภาค 10 ปีการศึกษา 2563 2564
- รางวัลชมเชยการประกวดสื่อสร้างสรรค์ปั้นอนาคตคนไทย 4.0 ของสำนักงานเลขาธิการสภาการศึกษา
- รางวัลดีเด่นระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประเภท สถานศึกษาขนาดใหญ่ จาก สพม.อบอจ
นายธนวันต์ ครองยุติ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/10
- ได้รับพระราชทานทุนการศึกษาพระราชทานสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามกุฏราชกุมาร (ม.ท.ศ). รุ่นที่ 14
นางสาววรรณภา แสนอ้วน
- ได้รับคัดเลือกนักเรียนเพื่อรับรางวัลพระราชทาน ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย (ขนาดใหญ่)
- ได้รับรางวัลชนะเลิศการประกวดเดี่ยวพิณ ประเภทเยาวชน
- ได้รับรางวัลเชิดชูเกียรติสุดยอดเด็กและเยาวชนต้นแบบระดับจังหวัด Young Smart“Young ทำดี” เป็นตัวแทนเข้าแข่งขันระดับประเทศ
นายพิธิวัฒน์ ทางาม
- ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ระดับมัธยมศึกษา ประเภททีมชายล้วน การประกวดสวดมนต์หมู่ ทำนองสรภัญญะ เนื่องในงานวันวิสาขบูชา
นายอภิวัฒน์ ปิ่นแก้ว และคณะ
- ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 การแข่งขันฟุตบอล 11 คน ไอ เอ็น ซี บี ไทยยูธลีค 2020/2021 ระดับภูมิภาค
- นักเรียน ทีม YICKNP ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ระดับภาค ยุวชนประกันภัยดีเด่น ประเภทคลิปวีดีโอสั้น เป็นต้น
โครงการ Zero Waste School
- รางวัลชนะเลิศ การประกวดคัดเลือกนวัตกรรมและผลงานวิจัย การอนุรักษ์ทรัพยากรและสิ่งแวดล้อม ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๔
- รางวัลระดับ ดีเยี่ยม โรงเรียนปลอดขยะ Zero Waste ประจำปี 2564
- รางวัล ระดับเหรียญทองแดง หนึ่งโรงเรียน หนึ่งนวัตกรรม ประจำปี 2564 ระดับภูมิภาค เรื่อง ห้องเรียนไร้กระดาษ ไม่ขาดสุจริต
เพื่อแก้ปัญหาการจัดการเรียนการสอนในช่วงการระบาดของ Covid-19 ประจำปี 2563
คณะกรรมการสถานศึกษา
1. นายวุฒิพงษ์ นามบุตร | ผู้ทรงคุณวุฒิ | ประธานคณะกรรมการ |
2. นายนิพนธ์ ประมูลพุงษ์ | ผู้แทนผู้ปกครอง | กรรมการ |
3. นายบัญชา มุคำ | ผู้แทนครู | กรรมการ |
4. นายคะนอง ครองยุติ | ผู้แทนองค์กรชุมชน | กรรมการ |
5. นายสุวิทย์ ครองยุทธ | ผู้แทนองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น | กรรมการ |
6. นางสมพร ธานี | ผู้แทนศิษย์เก่า | กรรมการ |
7. พระครูโสภณอาภากร | ผู้แทนองค์กรศาสนา | กรรมการ |
8. นางบุษบา พิมบุญมา | ผู้แทนองค์กรศาสนา | กรรมการ |
9. นายสุทธิพร ศิริมณี | ผู้ทรงคุณวุฒิ | กรรมการ |
10. นายจักรพันธ์ ทวีศรี | ผู้ทรงคุณวุฒิ | กรรมการ |
11. นายอุดมชัย บุญเอื้อ | ผู้ทรงคุณวุฒิ | กรรมการ |
13. นายดำรง ใสแสง | ผู้ทรงคุณวุฒิ | กรรมการ |
14. นายอภิรักษ์ นามบุตร | ผู้ทรงคุณวุฒิ | กรรมการ |
15. นายทรงยุทธ ด้ามทอง | ผู้อำนวยการโรงเรียน | กรรมการและเลขานุการ |
ที่ |
กลุ่มสาระ การเรียนรู้ |
จำนวน ครู(คน) |
จำแนกตามวิทยฐานะ |
รวม |
|||||
ครูช่วย ราชการ |
ครู ผู้ช่วย |
ครู คศ.1 |
ครู ชำนาญการ |
ครูชำนาญ การพิเศษ |
ครู เชี่ยวชาญ |
||||
1 | สนับสนุนการสอน | 3 | - | - | 1 | - | 2 | - | 3 |
2 | ภาษาไทย | 11 | - | 1 | 1 | 4 | 5 | - | 11 |
3 | คณิตศาสตร์ | 20 | - | - | 1 | 5 | 14 | - | 20 |
4 | วิทยาศาสตร์ | 32 | - | - | 4 | 9 | 19 | - | 32 |
5 | ภาษาต่างประเทศ | 17 | - | - | 1 | 4 | 12 | - | 17 |
6 | สังคมศึกษาฯ | 16 | - | - | 4 | 7 | 5 | - | 16 |
7 | สุขศึกษาฯ | 7 | - | - | 1 | 4 | 2 | - | 7 |
8 | ศิลปะ | 4 | - | - | 1 | 1 | 2 | - | 4 |
9 | การงานอาชีพ | 7 | - | 2 | 1 | 1 | 3 | 7 |
ข้อมูล : 19 ธันวาคม 2566
บุคลากรทางการศึกษา | จำนวน | รวม | |
ชาย | หญิง | ||
ลูกจ้างประจำ | - | - | - |
พนักงานราชการ | 2 | - | 2 |
ครูพิเศษ | - | 6 | 6 |
เจ้าหน้าที่ธุรการโรงเรียน | - | 2 | 2 |
ลูกจ้างชั่วคราว | 5 | 6 | 11 |
รวม | 10 | 12 | 22 |
ระดับชั้น | จำนวนนักเรียน | จำนวน ห้อง |
หมายเหตุ | ||
ชาย | หญิง | รวม | |||
มัธยมศึกษาปีที่ 1 | 215 | 264 | 479 | 13 | |
มัธยมศึกษาปีที่ 2 | 221 | 275 | 496 | 13 | |
มัธยมศึกษาปีที่ 3 | 192 | 241 | 433 | 13 | |
รวมระดับมัธยมศึกษาตอนต้น | 628 | 780 | 1408 | 39 | |
มัธยมศึกษาปีที่ 4 | 193 | 260 | 453 | 12 | |
มัธยมศึกษาปีที่ 5 | 139 | 263 | 402 | 11 | |
มัธยมศึกษาปีที่ 6 | 166 | 294 | 460 | 12 | |
รวมระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย | 498 | 817 | 1315 | 35 | |
รวมทุกระดับชั้น | 1126 | 1597 | 2723 | 71 |
ข้อมูล : 30 มิถุนายน 2566
ที่ | รายการ | ปี พ.ศ. ที่สร้าง | หมายเหตุ |
1 | อาคารเรียนถาวรหลังที่ 1 | 2515 | |
2 | อาคารเรียนถาวรหลังที่ 2 | 2520 | |
3 | อาคารเรียนถาวรหลังที่ 3 | 2529 | |
4 | อาคารเรียนถาวรหลังที่ 4 | 2555 | |
5 | อาคารเรียนถาวรหลังที่ 5 | 2561 | |
6 | อาคารเอนกประสงค์/โรงอาหาร | 2544 | |
7 | อาคารเอนกประสงค์/โรงฝึกงานสามัญ 1 | 2520 | |
8 | อาคารเอนกประสงค์/โรงฝึกงานสามัญ 2 | 2522 | |
9 | อาคารเอนกประสงค์/โรงฝึกงานสามัญ 3 | 2528 | |
10 | อาคารเอนกประสงค์/โรงฝึกงานสามัญ 4 (ห้องประชุมราชพฤกษ์) | 2516 | |
11 | อาคารโดมเอนกประสงค์ 1 | 2557 | |
12 | อาคารโดมเอนกประสงค์ 2 | 2558 | |
13 | อาคารโดมเอนกประสงค์ งานสวนพฤกษศาสตร์ (สร้างเอง) | 2553 | |
14 | อาคารโดมเอนกประสงค์ ห้องกลุ่มสาระฯ สุขศึกษาฯ (สร้างเอง) | 2535 | |
15 | อาคารโดมเอนกประสงค์ งานธนาคารโรงเรียน (สร้างเอง) | 2535 |
ที่ | รายการ | ปี พ.ศ. ที่สร้าง | จำนวน(หลัง) | หมายเหตุ |
1 | บ้านพักครูกรมสามัญ | 2516 | 1 | |
2 | บ้านพักครูกรมสามัญ | 2517 | 3 | |
3 | บ้านพักครูกรมสามัญ | 2519 | 2 | |
4 | บ้านพักครูกรมสามัญ | 2520 | 2 | |
5 | บ้านพักครูกรมสามัญ | 2524 | 1 | |
6 | บ้านพักครูกรมสามัญ | 2525 | 1 | |
7 | บ้านพักครูกรมสามัญ | 2526 | 1 | |
8 | บ้านพักครูกรมสามัญ | 2527 | 1 | |
9 | ห้องส้วมมาตรฐาน 6 ที่นั่ง/27 | 2525 | 1 | |
10 | ห้องส้วมมาตรฐาน 6 ที่นั่ง/27 | 2537 | 1 | |
11 | ห้องส้วมมาตรฐาน 6 ที่นั่ง/27 | 2545 | 1 | |
12 | ห้องส้วมนักเรียนหญิง 4 ที่นั่ง/49 | 2557 | 1 | |
13 | ห้องส้วมนักเรียนชาย 4 ที่นั่ง/49 | 2549 | 1 | |
14 | ห้องส้วมนักเรียนหญิง 6 ที่นั่ง/49 | 2560 | 1 |
ผู้บริหารสถานศึกษา | |||
ลำดับที่ | ชื่อ-นามสกุล | ตำแหน่ง | |
1 | นายทรงยุทธ ด้ามทอง | ผู้อำนวยการโรงเรียน | ผู้อำนวยการชำนาญการพิเศษ |
2 | ว่าที่ร.ต.ชัยชนะ วรสุทธิ์ | รองผู้อำนวยการโรงเรียน | รองผู้อำนวยการชำนาญการพิเศษ |
3 | นางรสสุคนธ์ วันทา | รองผู้อำนวยการโรงเรียน | รองผู้อำนวยการชำนาญการพิเศษ |
4 | นางธิดาพร บุดดีเสาร์ | รองผู้อำนวยการโรงเรียน | รองผู้อำนวยการชำนาญการพิเศษ |
กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ | |||
ลำดับที่ | ชื่อ-นามสกุล | ตำแหน่ง | วิทยฐานะ |
1 | นางจิราพร ภานานันท์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
2 | นางประภาพร มุขสมบัติ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
3 | นางพยอม บุญอุ้ม | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
4 | นางพรรณี จันทรถ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
5 | นางสาวนันทพร ใจอุ่น | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
6 | นางสาวหนูพูล เกตุโสระ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
7 | นางสาวแอนนา รัตนภักดี | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
8 | นางอัจฉราภรณ์ พลตรี | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
9 | นางอุไร สวยรูป | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
10 | นายชาตรี ตรีผลา | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
11 | นายสมชาย ทองบ่อ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
12 | นายสุพัฒน์ เทพทอง | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
13 | นางรจนา โอภาพ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
14 | นางสาวฐิติพร จันทร์ตรี | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
15 | นางวิมล พันธุศิริ | ครู | ครูชำนาญการ |
16 | นายสุกฤษฎิ์ ทองปัน | ครู | ครูชำนาญการ |
17 | นายอนุชิต ชัยพุทธา | ครู | ครูชำนาญการ |
18 | นางสาวสุภาพร สีทา | ครู | |
กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ | |||
ลำดับที่ | ชื่อ-นามสกุล | ตำแหน่ง | วิทยฐานะ |
1 | นางเกศแก้ว บุ้งทอง | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
2 | นางพัชริญา คำแฝง | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
3 | นางรุ่งธิวา สายเพชร | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
4 | นางสาวกฤษณา วรรณวงศ์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
5 | นางสาวลัดดาวัลย์ วรรณธนสุทธิ์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
6 | นางสาวศิริอร บุญบรรจบ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
7 | นางสาวอรทัย พิมพ์ทอง | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
8 | นางสาวอุไรวรรณ ครองยุติ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
9 | นางอ้อยทิพย์ สมบูรณ์ศรี | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
10 | นางอำนวย ไชยชนะ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
11 | นายประสิทธิ์ กัลปพฤกษ์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
12 | นายหริศักดิ์ พลตรี | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
13 | นางสาวศศิรดา พันชัยภู | ครู | ครูชำนาญการ |
14 | นางสาวสุณัฐชา มหาคามินทร์ | ครู | ครูชำนาญการ |
15 | นางสาวหนึ่งฤทัย สีหะวงษ์ | ครู | ครูชำนาญการ |
16 | นายธนกฤต ขัมภรัตน์ | ครู | ครูชำนาญการ |
17 | นางสาวภัทรอรญา เจริญบุญ | ครู | ครู |
กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย | |||
ลำดับที่ | ชื่อ-นามสกุล | ตำแหน่ง | วิทยฐานะ |
1 | นายภานะเรศ บุตรดีขันธ์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
2 | นางลำใย ทางทอง | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
3 | นางสาววลัยรัตน์ บุญเนตร | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
4 | นางสาวสุพักตร์ ทองแสง | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
5 | นายภานะเรศ บุตรดีขันธ์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
6 | นางสาวจตุพร ทันจิตร์ | ครู | ครูชำนาญการ |
7 | นางสาวจริยา ทองแสง | ครู | ครูชำนาญการ |
8 | นางสาวมยุรี มาสุข | ครู | ครูชำนาญการ |
9 | นายจิรายุ อุทธา | ครู | ครูชำนาญการ |
10 | นางสาวชญานิศ ทองจุล | ครู | ครูชำนาญการ |
11 | นางสาวเกวลิน ลำเลียงพล | ครูผู้ช่วย | |
กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี | |||
ลำดับที่ | ชื่อ-นามสกุล | ตำแหน่ง | วิทยฐานะ |
1 | นางธีรนุช สกนธวัฒน์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
2 | นางกรรณิกา นำพา | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
3 | นางเนตรชนก จรูญแสง | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
4 | นางไปรดา เกตุไชยเลิศ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
5 | นางพุทธา ไชยสัตย์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
6 | นางสมควร สุริยะ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
7 | นางสาวคล้ายจันทร์ จันทร์วิวัฒนากูล | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
8 | นางสาวคัทลียา ครองยุติ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
9 | นางสาวจีระนันท์ แก้วกอ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
10 | นางสาวนันทพร พ่ออามาตย์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
11 | นางสาวลัดดา ทองไทย | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
12 | นางสาวสมพิศ ภูเดชดี | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
13 | นางสุกัญญา บุญสิงห์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
14 | นายชาญชัย อบเชย | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
15 | นายธวัชชัย ชมภูมาศ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
16 | นายธามปรุฬท์ บัวงาม | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
17 | นายพิชัย แพทย์เพียร | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
18 | นายภูมิพัฒน์ งานสัมพันธฤทธิ์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
19 | นายวีรยุทธ สร้อยสิงห์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
20 | นางดาวัลย์ สุโพธิ์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
21 | นางวารุณี คมไสย์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
22 | นางสาวอรนุช พรประสิทธิ์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
23 | นางสาวนิดา เชื้อประทุม | ครู | ครูชำนาญการ |
24 | นางสาวปริณดา ธานี | ครู | ครูชำนาญการ |
25 | นางวรรณิภา เวชกามา | ครู | ครูชำนาญการ |
26 | นางสาวศศิภา จินดารัตน์ | ครู | ครูชำนาญการ |
27 | นางศุภวรรณ นิตยสุทธิ์ | ครู | ครูชำนาญการ |
28 | นายเดวิช ไสโพธิ์ | ครู | ครูชำนาญการ |
29 | นายจักรพงษ์ ตระการไทย | ครู | ครูชำนาญการ |
30 | นายชนะพงศ์ อนันทวรรณ | ครู | |
31 | นางสาวเพชราภรณ์ ทองทวน | ครู | |
32 | นางสาวจีรภัทร์ ปะตาทะยัง | ครู | |
33 | นายธนวัฒน์ วงษาพรหม | พนักงานราชการ | |
กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ | |||
ลำดับที่ | ชื่อ-นามสกุล | ครู | วิทยฐานะ |
1 | นายจันทรัสม์ ไชยสัตย์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
2 | นางอนงค์ โพธิ์ขาว | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
3 | นางสาวไพลิน พานิชเจริญ | ครู | ครูชำนาญการ |
4 | นายวิสิทธิ์ มีทรัพย์ | ครู | |
5 | นายอภัยมณี แก้วคำวงศ์ | พนักงานราชการ | |
กลุ่มสนับสนุนการสอน | |||
ที่ | ชื่อ-นามสกุล | ตำแหน่ง | วิทยฐานะ |
1 | นางกุหลาบ ชมภูมาศ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
2 | นางสาวเจนจิรา แซ่ลี้ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
3 | นางสาวรัติยา แก้วกูล | ครู | |
กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม | |||
ลำดับที่ | ชื่อ-นามสกุล | ตำแหน่ง | วิทยฐานะ |
1 | นางดรุณี บุญพึ่ง | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
2 | นางปณิตา ทางทอง | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
3 | นางปทุมมาศ สุริยฉาย | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
4 | นายโชคชัย ส่งสุข | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
5 | นายทินกร พันธ์วงศ์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
6 | นางสาวกนิษฐา มุธุสิทธิ์ | ครู | ครูชำนาญการ |
7 | นางสาวจุฑามาศ สายขุน | ครู | ครูชำนาญการ |
8 | นางสาวประภาศรี วัดสำโรง | ครู | ครูชำนาญการ |
9 | นางสาววิจิตรา ปุยวงศ์ | ครู | ครูชำนาญการ |
10 | นายกิตติศักดิ์ ลักษณะฉิมพลี | ครู | ครูชำนาญการ |
11 | นายนิติกร นำพา | ครู | ครูชำนาญการ |
12 | นายปัญญพนต์ ค้ำชู | ครู | ครูชำนาญการ |
13 | นายไพรวรรณ์ ดาลัย | ครู | ครูชำนาญการ |
14 | นางสาวพิชญ์สิรี เข็มเงิน | ครู | ครูชำนาญการ |
15 | นางสาวอรนิชา ดาผา | ครู | |
16 | นายเฉลิม สารการ | ครู | ครูชำนาญการ |
กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา | |||
ลำดับที่ | ชื่อ-นามสกุล | ตำแหน่ง | วิทยฐานะ |
1 | นายสัญญา จันทรถ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
2 | นายพีรยศ พิมพ์ทอง | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
3 | นางสาวสุภาวรรณ จันทะบุตร | ครู | ครูชำนาญการ |
4 | นายเกรียงไกร ไทยตรง | ครู | ครูชำนาญการ |
5 | นายรัฏฐาธิป บรรเทา | ครู | ครูชำนาญการ |
6 | นายอนุวัฒน์ ศิลาคุปต์ | ครู | ครูชำนาญการ |
7 | นายกิติศักดิ์ ทยาปัสสา | ครู | |
กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ | |||
ลำดับที่ | ชื่อ-นามสกุล | ตำแหน่ง | วิทยฐานะ |
1 | นายบัญชา มุคำ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
2 | นายจักรี บุญประสิทธิ์ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
3 | นายบัญชา มุคำ | ครู | ครูชำนาญการพิเศษ |
4 | นางวรรณา ศรีแสง | ครู | ครูชำนาญการ |
5 | นายณัฐภัทร สุภารัตน์ | ครู | |
6 | นายพรหมเมต จันทรจิตร | ครูผู้ช่วย | |
7 | นางสาวอัจฉราภรณ์ วงศศิริ | ครูผู้ช่วย | |
ครูพิเศษ | |||
ลำดับที่ | ชื่อ-นามสกุล | ตำแหน่ง | |
1 | นางสาวภัคจิรา วรรณธนสุทธิ์ | ครูพิเศษ | ภาษาไทย |
2 | นางน้ำฝน มีพิษ | ครูพิเศษ | การงานอาชีพ |
3 | นายศราวุฒิ ฝอยทอง | ครูพิเศษ | สุขศึกษาและพลศึกษา |
4 | นางสาวศิริรัตน์ สุขไสวเนาว์ | ครูพิเศษ | คณิตศาสตร์ |
5 | นางสาวแพรศรี ขนทอง | ครูพิเศษ | แนะแนว |
6 | นายอภิสิทธิ์ ทองอนันต์ | ครูพิเศษ | ศิลปะ (นาฏศิลป์) |
7 | นางสาวนฤมล สายแสง | เจ้าหน้าที่ธุรการโรงเรียน | |
8 | นางสาวปิสุณี โพธิ์เงิน | เจ้าหน้าที่ธุรการโรงเรียน |
สีของธง : ส้ม-เทา (ตามแนวนอน)
สุวิชาโน ภวํ โหติ (ผู้รู้ดีเป็นผู้เจริญ) "
ประพฤติดี มีวินัย ใฝ่ศึกษา ศรัทธาคุณธรรม "
วิชาการเด่น เน้นคุณธรรม นำเทคโนโลยี กีฬาเลิศ "
ศรัทธา คุณธรรม "
ดอกจาน (ทองกวาว)
ยินดีต้อนรับสู่เว็บไซต์ของเราโรงเรียนเขื่องในพิทยาคาร เราใช้คุกกี้ (Cookies) เพื่อให้ท่านได้รับประสบการณ์การใช้งานที่ดียิ่งขึ้น อ่านนโยบายคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล (Privacy Policy) และนโยบายคุกกี้ (Cookie Policy)